ประกาศผลการแข่งขัน

  • ระดับประถมศึกษาตอนต้น
    • โรงเรียนปิยมิตรวิทยา เด็กหญิงจิตวรรณ สังข์ทอง ดีเด่น
    • โรงเรียนปิยมิตรวิทยา เด็กหญิงภคพร สิงหาร ดีเด่น
    • โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย เด็กหญิงวริศรา ทวีสุข ดีเด่น
  • ระดับประถมศึกษาตอนปลาย
    • โรงเรียนปิยมิตรวิทยา เด็กหญิงบุษกร บัวแก้ว ดีเด่น
    • โรงเรียน​เจริญศิลป์​ เด็กหญิงไอริสา บุญมี ดีเด่น
    • โรงเรียนรังษีวิทยา เด็กหญิงพัชราภา ปวนละเอียด ดีเด่น
  • ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น
    • ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านด้ายเทพกาญจนาอุปถัมภ์ เด็กหญิงณัฐนันท์ แสงอรุณ
    • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม เด็กชายคำหงษ์ แก้วยอด
    • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม เด็กชายธนาคิม ธรรมวงค์
  • ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
    • ชนะเลิศ โรงเรียนรังษีวิทยา นางสาวหทัยกาญน์ สมบูรณ์
    • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนเด็กดีพิทยาคม นายภูมินทร์ วงศ์ใหญ่
    • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนดำรงราษฏร์สงเคราะห์ นางสาววชิตา ทิพย์ประถม
  • ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น
    • ชนะเลิศ โรงเรียนเทิงวิทยาคม
      - นายทิวากร แก้วมาลา
      - นายธนภูมิ หล้าเที่ยง
      - นายเมธิชัย ตันใจ
    • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนศิริมาตย์เทวี
      - เด็กหญิงภัทรีญา พรมตัน
      - เด็กหญิงชลิดา ผัดแปง
      - เด็กหญิงวาริศา ไชยวงค์
    • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนเทศบาล 6 นครเชียงราย
      - เด็กชายธนวิน มณีวงศ์
      - เด็กหญิงลัลน์ลลิต ประสิทธิ์
      - เด็กหญิงนารดา ประวัง
    • ขวัญใจมหาชน โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม
      - เด็กหญิงตั้งอธิษฐาน ทูลทองเพ็ชร
      - เด็กหญิงภัทราพร สันตะละ
      - เด็กหญิงนันทพัชร์ พินิจ
    • ชมเชย โรงเรียนดอยหลวงรัชมังคลาภิเษก
      - เด็กหญิงเบญจรัตน์-ก้างยาง
      - นาย-อิทธิพล-ปงอ้อคำ
      - เด็กหญิงอรญา-สมสุรินทร์
    • ชมเชย โรงเรียนดำรงราษฏร์สงเคราะห์
      - เด็กหญิงสุภาวดี จันทร์มา
      - เด็กหญิงพิมพ์ลภัส กาบแก้ว
      - เด็กหญิงณัฐญาดา ศรีคำ
  • ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
    • ชนะเลิศ โรงเรียนดำรงราษฏร์สงเคราะห์
      - นางสาวพิมพ์ลภัส วงค์ใหญ่
      - นางสาวจิราภรณ์ ขัตติยะ
      - นายมคพล คมสาคร
    • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนยางฮอมวิทยาคม
      - นางสาวพิมพ์ณภา แซ่ท่อ
      - นางสาว วรรณิศา ยะถา
      - นางสาว จารุวรรณ แซ่ฟ้า
    • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนเทิงวิทยาคม
      - นายศิวกร. สิ่งของ
      - นายภูวดล ผัดธิ
      - นายกิตติพงศ์. มีจ้อย
    • ขวัญใจมหาชน โรงเรียนเวียงป่าเป้าวิทยาคม
      - นายชลภัทร จุมปูสิงสา
      - นายธนพล ยี่ตันสี
      - นายอรรถสิทธิ์ พรสกุลไพศาล
    • ชมเชย โรงเรียนดอยหลวงรัชมังคลาภิเษก
      - นายศุภณัฐ ปงเมฆ
      - นายธนากร จงสวัสดิ์
      - นาย วิทวัฒน์ ไร่ลือคำ
    • ชมเชย โรงเรียนปล้องวิทยาคม
      - นายกิตติกรณ์ สมฤทธิ์
      - นายกิตติวัฒน์ ทะนันชัย
      - นางสาวชนัญชิดา ทิพย์ดวง
  • ชนะเลิศ รร.เทศบาล 6 นครเชียงราย
    - เด็กหญิงฐิติยาภรณ์ จันทร์สุริยะ
    - เด็กหญิงพรชิตา เวียงคำ
    - เด็กหญิงณัชชา พรหมมินทร์
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนรังษีวิทยา
    - นายธราธร อินทนันท์
    - นางสาวกรรณิกา อริวรรณา
    - นางสาวนฤมล จีนเจือพันธุ์
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนแม่เจดีย์วิทยาคม
    - นายณัฐการณ์ วางที
    - นางสาวอภิญญา จักร์แก้ว
    - นางสาวสุภัสสร ขาวงาม

ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น

  • ชนะเลิศ ชื่อโครงงาน “ชุดตัดผลไม้ร้อยตา นวัตกรรมล้ำค่า สู่ไทยแลนด์ 4.0” Cutting equipment of the hundred eyes of fruit brings the precious innovation to Thailand 4.0 - โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา
    - เด็กชายวิชชากร บุญธรรม
    - เด็กหญิงเจนจิรา ดวงปิก
    - เด็กหญิงณัฐฑริกา ปัถวี
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 ชื่อโครงงาน ถาดรักษ์โลกสำหรับยืดอายุการเก็บรักษาพืชผักผลไม้ - โรงเรียนห้องสอนศึกษา ในพระอุปถัมภ์ฯ
    - เด็กหญิงวิภา แสนคำ
    - นายปวงชน พุทธวงค์
    - เด็กชายชยณัฐ พรรณสุข
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ชื่อโครงงาน การพัฒนาวัสดุฉนวนกันความร้อนจากวัสดุธรรมชาติที่หาได้ในเขตชุมชน โรงเรียนเทศบาล 6 นครเชียงราย - โรงเรียนเทศบาล 6 นครเชียงราย
    - เด็กชายฐิติพงศ์ คำแก้ว
    - เด็กหญิงรสิตา ศรีประเสริฐ
    - เด็กหญิงมานิตา ศิริ
  • ชมเชย ชื่อโครงงาน ถุงเพาะชำกระดาษเคลือบน้ำยางพารา - โรงเรียนเทิงวิทยาคม
    - ปิยธิดา พาวพรม
    - กชนิกา พรชัย
    - ศาสตราพร ศรีวิไชย
  • ชมเชย ชื่อโครงงาน เครื่องทำน้ำอุ่นพลังงานแสงอาทิตย์ - โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม
    - เด็กหญิงปวีณา มณีจันทร์สุข
    - เด็กหญิงวรพรรณ วงษ์กราน
    - เด็กชายชยพัทธ์ คงศรี

ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย

  • ชนะเลิศ ชื่อโครงงาน การศึกษาความเป็นไปได้ในการประดิษฐ์เครื่องเขย่าถุงเลือดต้นทุนต่ำ - โรงเรียนห้องสอนศึกษาในพระอุปถัมภ์ฯ
    - นายธีร์ ธรรมรักษ์
    - นายชวัลวิทย์ รวมมิตรสมัคร
    - นายอภิรักต์ คำมาปัน
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 ชื่อโครงงาน นวัตกรรมการออกแบบแนวป้องกันการกัดเซาะชายฝั่ง - โรงเรียนเทศบาล5 เด่นห้า
    - นายกรชวัล เฌอมือ
    - นางสาวชฎาภรณ์ ท้าวกันทา
    - นางสาวศิริวรรณ สุริยะวงศ์
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ชื่อโครงงาน การคัดแยกแมลงหางดีดจากซากก้อนเชื้อเห็ดนางฟ้าเพื่อใช้ควบคุมเชื้อราก่อโรคพืช - โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์
    - นายพันธกานต์ อินยาศรี
    - นางสาวพัทธ์ธีรา ตุ้ยยวง
  • ชมเชย ชื่อโครงงาน ประสิทธิภาพของสารสกัดหยาบจากเปลือกส้มโอในการกำจัดโลหะในน้ำบาดาล - โรงเรียนห้วยซ้อวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก
    - นางสาวจุฑาทิพย์ ยะถาคำ
    - นางสาวจิราวรรณ เรียนภาร
  • ชมเชย ชื่อโครงงาน ระบบเปิดปิดประตูบานพับด้วยโทรศัพท์มือถือ - โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม
    - นางสาวพาขวัญ ดวงทับจันทร์
    - นายเกียรติศักดิ หัสติ
    - นางสาวจารุวรรณ แก้วมาตร

ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น

  • ชนะเลิศ โรงเรียนรังษีวิทยา
    - เด็กชายนวพล พุทธชัย
    - เด็กชายภีระพันธ์ จิตร์อารุณ
    - เด็กชายศุภวิชญ์ แก้วปั๋น
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนรังษีวิทยา
    - เด็กชายกฤษฎิ์พงศ์ พลเยี่ยม
    - เด็กหญิงจิดาภา ใจทรินทร์
    - เด็กหญิงทักษพร ชมภู
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนเด็กดีพิทยาคม
    - เด็กหญิงเกวลิน ไชยชมภู
    - เด็กชายนราวิชญ์ หาญสุวรรณชัย
    - เด็กชายราเมศว์ สมหนองบัว

ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย

  • ชนะเลิศ โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย
    - นางสาวรัตนาภร เนื่องหล้า
    - นางสาวอัญชลี เซี้ยะสกุล
    - นางสาวรัชดาพร บุญรังษี
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนเทศบาล 5 เด่นห้า
    - นางสาวมณฑิตา กรมแก้ว
    - นางสาวทัศนีย์ ทาแกง
    - นายธนชัย กุเลา
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนเทศบาล 5 เด่นห้า
    - นางสาวสิรภัทร ปวนทา
    - นายปรเมษฐ์ เขื่อนเพชร
    - นายภูบดี อ่อนเกลี้ยง

ระดับประถมศึกษาตอนปลาย

  • ชนะเลิศ โรงเรียนปิยมิตรวิทยา
    - เด็กหญิงพริมรตา กิตติชยากุล
    - เด็กชายสรวิชญ์ กาติ๊บ
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
    - เด็กชายราเมศวร์ พรมสุวรรณ์
    - เด็กชายรชานนท์ ยี่ภิญโญ
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนเทศบาล 2 หนองบัว
    - เด็กชายจิรสิน วรรณชัย
    - เด็กหญิงธีราพร เกษมสิริ
  • ชมเชย โรงเรียนเทศบาล 4 สันป่าก่อ
    - เด็กหญิง อพิชญา ขอบขันธ์
    - เด็กหญิง เบญญาดา สมบูรณ์วิถี
  • ชมเชย โรงเรียนเด็กดีพิทยาคม
    - เด็กหญิงพิมพ์รดา แก้วมาลา
    - เด็กหญิงณัฐกัญญา สุขสำราญ

ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น

  • ชนะเลิศ โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
    - เด็กชายคุ้มเกล้า กนกสิงห์
    - เด็กหญิงอภิสสรา กาวิกุล
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
    - เด็กชายพงศภัค ต๊ะต้องใจ
    - เด็กหญิงปัทมพร โตโส
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย​ เชียงราย
    - เด็กชายณัฐนันท์​ ขวัญวงค์
    - เด็กชายกฤตภัทร​ สมฤทธิ์
  • ชมเชย โรงเรียนรังษีวิทยา
    - เด็กชายภีระพันธ์ จิตร์อารุณ
    - เด็กหญิงภัคนันท์ ตันพฤทธิอนันต์
  • ชมเชย โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย
    - เด็กชายณัทกร สุขจีระเดช
    - เด็กชายธนินโชตน์ วิวัฒน์กมลชัย

ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย

  • ชนะเลิศ โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย
    - นายจรณินท์ อินสอน
    - นายไมตรี เเซ่ลี
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย
    - นายเดชาวัต เรืองสังข์
    - นายธนภัทร สีมาขจร
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนรังษีวิทยา
    - นายณัฐวุฒิ สุรินต๊ะ
    - นางสาวเปรมกมล อินหวัน
  • ชมเชย โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย
    - นาย พิศิษฐ์ ปลูกปัญญา
    - นางสาว ณัฐวศา กล่อมแก้ว
  • ชมเชย โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
    - นายธนรัตน์ ไชยสมบูรณ์
    - นางสาวจินดารัตน์ แก้วเมือง